

UTANGULIZI:

Wapendwa watumishi wa Mungu aliye hai, Nawasalimu katika jina la Bwana wetu Yesu Kristo! Idara ya mawasiliano vyombo vya Habari na Satellite tunamshukuru sana Mungu kwa ulinzi na baraka zake tele alizotupatia kwa kipindi kizima cha miaka hii sita ya kutumika shambani mwake.

Ndugu Wajumbe;

Ikumbukwe kwamba idara ya mawasiliano, ndiyo idara pekee inayoweza idara zingine kutekelezeka. Mungu alianza kazi kwa kuwasiliana na kuweka mitambo yake ya TV na kamera pale Roho wa Mungu alipoelea juu ya vilindi vya maji kisha uumbaji ukaendelea. Mwanzo 1:2 “Nayo nchi ilikuwa ukiwa, tena utupu, na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji; roho ya Mungu ikatulia juu ya uso wa maji”

Idara ya mawasiliano huhamasisha utumiaji wa program thabiti ya uhusiano na mbinu zote za kisasa za mawasiliano, teknolojia endelevu ya vyombo vya Habari katika kueneza injili. Nitakwenda kidijitali kuwafanya kuwa wanafunzi.

Wajumbe napenda ninukuu maneno ya kalamu ya uvuvio ya nabii. E.G White;

“Inatupasa kutumia kila njia iliyo halali kuleta nuru kwa watu. Vyombo vya Habari vitumike, kila shirika la matangazo litakalovuta usikivu juu ya kazi ya Mungu” 6T, 36.pg

“Njia zitabuniwa za kuifikia mioyo, baadhi ya njia zitumikazo katika kazi hii zitakuwa tofauti na njia zilizokuwa zikitumika zamani.” 6T, pg 37.

MIPANGO YA IDARA 2016-2020:

- Uzalishaji wa vipindi vya Radio ya Morning Star na kuanzisha sadaka ya Morning Star TV.
- Kuhimiza mfumo wa kumbukumbu za washiriki ACMS.
- Kuanzisha kituo cha Habari (Media Centre) cha jimbo SNC.
- Kushiriki kikamilifu katika mahubiri kwa njia ya vyombo vya Habari (Media Evangelism) kila mwaka.
- Kuwa na mikutano, semina na mafunzo ya wana-mawasiliano wa kanisa Tanzania inayojumuisha, Wachungaji, Makarani wa kanisa, Viongozi wa mawasiliano na wadau wa Habari mbalimbali.
- Kuhimiza matumizi bora ya mitandaoni kwa ajili ya malezi na uinjilisti.
- Kukuza mahusiano ya kanisa na vyombo vingine vya Habari visivyomilikiwa na kanisa la Waadventista Wa Sabato.
- Kuhimiza na kusisitiza viwango vya juu kutambulisha mahali jengo la kanisa lilipo; nyumba ya Mchungaji, vibweta vya makambi, visima vya ubatizo na vyoo vya kisasa.
- Kuhimiza makanisa kufundisha na kushiriki kuitumia teknolojia na tasmia ya Habari katika juhudi za kuifikia jamii tukiwa na Yesu kwa ajili ya injili ya milele.



Picha 1: Semina ya Mawasiliano Simiyu Bariadi.

UTEKELEZAJI WA MALENGO:

- Tumefanikiwa kutoa semina na mafunzo elekezi kwa kanda zote za jimbo letu – juu ya namna ya kuitumia teknolojia katika kufikisha injili. Kwa uchache tumefikia kanda ya Bariadi, Meatu, Maswa, Mwanza na Nassa. Jumla ya mitaa 70 kati ya 78 imefikwa.
- Tunamshukuru Mungu kutuwezesha kufanikiwa kutoa habari na taarifa kwa ofisi kuu kwa ngazi ya juu kama zilivyohitajika kwa wepesi Zaidi.
- Kuhusu uzalishaji wa vipindi vya Radio ya Morning Star na Televisheni ya Hope Media SNC, tumefanikiwa kutengeneza vipindi 116 vya redio na vipindi 116 vya Television. Sadaka ya Radio na Hope TV imeongezeka kutoka 280,774,625/= (2015) hadi 768,059,970/= (2022) sawa na asilimia 267.8% ongezeko.
- Pengine, tunamshukuru sana Mungu kutuwezesha kuhimiza mfumo wa utunzaji wa kumbukumbu za washiriki, (ACMS) kidijitali kwa asilimia 96% ambapo jumla ya washiriki 150,800 kati ya 154,460 wamesajiliwa, Mekanisa 550/562 na mitaa 78 ilikuwa imesajiliwa taarifa hii inapoandaliwa.
- Pamoja na hayo, hivi karibuni tumefanikiwa kupokea mfumo wa CFMS – Unahusiana na utunzaji na udhibiti wa fedha za kanisa ambapo tayari tumesajili Washiriki 4607, Mekanisa 562, Mitaa 78 kufikia April, 2022.



Picha 2: Waumini wakiwa katika mojawapo ya semina za mawasiliano.

- Tunamshukuru Muumbaji wetu pia kwa kutusaidia kufikia uanzishwaji wa kituo cha Habari (Media Centre) ya jimbo letu la SNC, ambayo ilizinduliwa rasmi tarehe 18 Julai 2020 na Mch. Switta E. Stevens aliyekuwa katibu mkuu wa jimbo la SNC, ambacho kinaitwa Hope Media SNC. Jina la Mungu liinuliwe.



Picha 3: Muonekano wa ndani wa kituo cha habari chaHope Media SNC.

- Sambamba na hayo, hatuna budi kumshukuru Bwana kwa kutuwezesha kushiriki kikamilifu katika mahubiri ya hadhara kwa njia ya vyombo vya Habari (kidijitali) ambayo yamechangia kwa kiasi kikubwa ukuaji wa kanisa la Waadventista Wa Sabato Tanzania SNC.
- Tunamshukuru Mungu kwa mwitikio mkubwa wa matumizi ya mitandao ya kijamii mfano Instagram tuna wafuasi takribani 3300; Facebook tunao wafuasi zaidi ya elfu saba (7000). Whatsap inatumiwa na 90% ya mitaa yote ya SNC. Pamoja na hayo tumekuwa wastani wa watazamaji na wafuasi wa 20,000 katika mtandao wa YouTube (Hope MEDIA SNC) toka kuanzishwa kwa chaneli hiyo.

- Tumefanikiwa pia kushirikiana na vyombo vingine vya habari kama Sahara Media; Start Tv; Start Tv Religion; Star International Tv; (Mwanza) AFAMA TV na Sibuka Radio (Maswa), na Bariadi FM (Simiyu).
- Kupitia semina na mafundisho, idara ya mawasiliano tumefanikiwa kutayarisha na kusambaza mabango/sticker zisizo pungua 515 kuelekea mahali pa kanisani, mashuleni na hospitali zetu zinazopatikana katika Conference yetu nzima; Vibweta vizuri vimejengwa na vyoo vimejengwa; Mfano: Mtaa wa Mkolani (kisima makini cha ubatizo); Ntuzu (choo makini) Nyumba za Wachungaji (Buzuruga); mitaa mingine ni Ngasamo, Kidinda; na Nyegezi. Pia Vivuli vizuri vya Makambi, mtaa wa Nyegezi, Shamaliwa, Buswelu, Nyakato, Meatu. n.k



Picha 4: Bango linaloelekeza uelekeo wa kanisa.

- Kwa kushirikiana na TAMC tumefanikiwa kuandaa mikutano ya mawasiliano (GAIN- Tanzania) miwili 2017-2022 na pia kushiriki mikutano mingine Arusha, Dar-es salaam, Morogoro n.k. Zaidi ya 70% ya washiriki wa mikutano wamekuwa wakihudhuria kwenye mikutano ya Gain-Tanzania kutoka SNC.



Picha 5: Picha ya pamoja washiriki wa mkutano wa GAIN 2022.



Picha 6: Semina za mafunzo elekezi ya mawasiliano.

MAHUBIRI YALIYOFANYIKA TANGU 2017 HADI 2021

MWAKA	MAHUBIRI	MHUBIRI	MAHALI	WMM*	UBATIZO
FEB, 2017	USHINDI HATIMAYE	PR. DAVID MBAGA	MABATINI MWANZA	37526	9,407
MEI, 2018	UFUNUO WA MATUMAINI	PR. MARK FINLEY	CCM KIRUMBA MWANZA	18940	19,227
MEI, 2019	TUMEKARIBI A NYUMBANI	PR KENANI MWAMSOMOLA	MBEYA	6035	603
SEP, 2019	NYUMBANI HATIMAYE	PR. PAUL SEMBA	KINYEREZI DAR-ES SALAAM	13913	1,962
FEB, 2020	MUNGU KWANZA	PR. CARLTON BYRD.	CHATO KAGERA	4120	398
MEI, 2020	UZOEFU WA NGUVU YA MUNGU	PR. MGANDA BARAKA	DODOMA	4188	418
SEP, 2020	TUMAINI LITOKALO JUU	PR, NZUNGU LUCAS	HEDARU MANYARA	9102	3,250
MEI, 2021	SHANGWE KATIKA NJIA YAKE	PR. MARK W. MALEKANA	KIZOTA DODOMA	8697	6,008
SEP, 2021	AMANI ITOKAYO JUU	PR. GODWIN LEKUNDAYO	NYAMONGO TARIME	12780	11,880
JUNI, 2022	UKWELI UNAOKUW EKA HURU	PR. DAVID MAKOYE	KARATU, MANYARA	52,280	11,955
JUMLA					65,108

WMM - Wastani wa Watazamaji Mtandaoni.*

CHANGAMOTO.

- Mwamko tunduizi wa viongozi na washiriki wa kanisa kuthamini juhudi za kubandika mabango makanisani na taasisi za kanisa jimboni.
- Ufunguzi wa online TV umeghubikwa na vikwazo na masharti magumu ya TCRA.
- Wafuasi wachache kwenye mitandao ya kijamii-kufuatia mwamko mdogo wa washiriki wa kanisa kusherehesha injili kwenye mitandao ya kijamii. Mfano online TVs.
- Tovuti nyingi za makanisa ni mfu, hazina vivutio vipya, habari, matukio n.k
- Imani potovu na ujinga wa ki-elektroniki kwa baadhi ya mitaa na makanisa ya vijijini. Mfano: Ukusanyaji wa habari kuhusishwa na kafara za freemanson. pia mfumo wa CFMS & ACMS - kuhusishwa na ujio wa namba 666. (alama ya mnyama).
- Ushirikiano duni kwa baadhi ya wachungaji wachache na viongozi wa makanisa. Mfano ufunguzi wa akaunti za bank kwa makanisa.



MALENGO YA 2023-2025

Kwa kuwa idara ya mawasiliano ipo ili kuunganisha idara zote za kanisa kwa utume ulimwenguni, tutaitumia idara kuhakikisha kuwa media na njia zote zinazotumika kuifikia mioyo, zinatumika vizuri kuendeleza utume wa kanisa katika himaya ya jimbo la SNC kwa njia zifuatazo: -

- Kushiriki kikamilifu mikutano ya GAIN Tanzania na mikutano yote ya NET EVENT na semina zote ngazi ya Union-NTUC kwa mwaka 2023-2025.
- Kuendeleza Motto wa Nitakwenda 100% kwa kufanya mahubiri na uinjilisti kwa njia ya mitandao, Whatsap, You Tube, Instagram, Twitter. n.k (kuhimiza uinjilisti wa kidijitali).
- Kuandaa semina za kunoa wana-mawasiliano 100% kwa kila mtaa na kutoa miongozo ya kujifunza kwa wahubiri wanaoamua kutumia mitandao ya kijamii na vyombo vya habari katika mahubiri yao.
- Kuweka kielektronia masomo ya ugunduzi na sauti ya unabii kwa ajili ya watumiaji wa mitandao ya kijamii, kutoa mitaala/miongozo kwa ajili ya kukusanya, uandaaji wa taarifa ya uhamasishaji wa majina ya washiriki kuingia kwenye mifumo ya ACMC na CFMS.
- Kufufua, kuanzisha na kuimarisha tovuti za makao makuu ya jimbo letu SNC na makanisa yake yote.
- Kutayarisha na kusambaza matangazo ya matukio makubwa ya Jimbo la SNC pamoja na Taasisi zake (shule na hosptali).
- Kusimamia na kuimarisha kuwa kila kanisa limeweka utambulisho wa kuelekeza mahali lilipo, kwa kufuata maelekezo ya idara.
- Kuwezesha usajili wa online TV kwa angalau 50% ya makanisa yote ya Jimbo la SNC.
- Kuanzisha gazeti la SNC na makala zingine maalum za afya, kiteolojia n.k kwa ajili ya kanisa na jamii kwa ujumla.

- Kwa kushirikiana na Ofisi ya Katibu Mkuu na Mhazini kuhamasisha matumizi ya mifumo ACMS na CFMS ikiwemo malezi ya washiriki wapya wa kanisa.
- Kuandaa vipindi mbali mbali vya Redio na TV kwa kuwahusisha wachungaji wote na kuvirusha kwenye mitandao ya kijamii.
- Kushirikisha vyombo vingine vya habari, wadau wa habari, waandishi na makarani wa kanisa kuunda timu ya mawasiliano-kanisa na kanisa la mtandaoni ili kuratibu shughuli za ki-utume.
- Kununua vitendea kazi vyakutosha ili kuendeleza njozi ya 'Hope media ya South Nyanza Conference kuwa na studio ya Television na Redio yake kwa 100%.
- Kushiriki kikamilifu kuandaa mahubiri ya Simiyu Net Event September 2023 na mengine yatakayo fanyika kwa kipindi hicho.
- Kupanua kituo cha Hope TV kwenye Mkoa wa Simiyu.

HITIMISHO

Tunawashukuru kwa dhati viongozi wetu (Maofisa) Mwenyekiti, Katibu na Mhazini wa NTUC & SNC kwa ushirikiano, malekezo na maongozi mema waliyoipatia idara hii ya mawasiliano.

Pamoja na hayo nawashukuru pia Wakurugenzi wenzangu, wachungaji wote wa mitaa, IT's, Makatibu wahitasi na wafanyakazi wote wa SNC, Pamoja na Kamati kuu ya jimbo letu la Nyanza Kusini.

BWANA Awabariki sana,
Ahsanteni kwa kunisikiliza.