

IDARA YA VIJANA (2016-2022)

UTANGULIZI

Ninawashukuru wote, maofisa, wakurugenzi wa idara, wachungaji, kamati kuu ya Conference na washiriki kwa kadri tulivyoshirikiana katika kulisukuma gurudumu la kazi ya Bwana katika idara ya vijana tangu 2016 hadi 2022 tunapofikia kwa mafanikio makubwa.

South Nyanza Conference kwa wastani tuna idadi ya vijana kuanzia umri wa miaka 4-30 wapatao 90,572. Tumekuwa na Wanachama kati ya 36,289 - 45,000, kwa hiyo tumekuwa na vijana wasio wanachama yapata 45,000-54,334

MIPANGO YA IDARA YA VIJANA 2016-2022.

- Uinjilisti
- Uongozi-kuhitimisha Master Guide kila kanisa
- Kiongozi mwandamizi wa vijana
- Malezi na makuzi kwa makundi yote ya vijana

Semina za vijana zimefanyika katika mitaa na kanda mbalimbali katika CONFERENCE YETU;

- Kozi ya uongozi wa vijana wakubwa ilianzishwa mwaka 2018 na kuzinduliwa kule Jinja, Uganda Feb 2019. Conference yetu iliwakilishwa na viongozi wanne: Isaacs Manyonyi, David Kitundu, Yango Mafuru na Mabula Tobe na hao ndio wakufunzi walioidhinishwa kutoa mafunzo kwa ajili ya kozi ya vijana wakubwa(SYL) pamoja na Faustine Msese aliyehitimu darasa la Kiongozi Mwadventista na imeendelea katika kanda zote 13 za vijana South Nyanza Conference na wanafunzi wanaochukua na kuendelea na kozi hii wameongezeka hadi kufikia 350. Katika Conference



yetu SYL waliohitimu ni 41(Shamaliwa Feb 2021-25, Sogesca Sep 2021-6, Shamaliwa Feb 2022-10)

- Kozi ya Master Guide: Waliohitimu kozi ya Master Guide ni 44 (Shamaliwa 34 na Sogesca 10)
- Investiture programs (vyeti/uvishaji wa pini na nishani) zimefanyika kila mwaka katika makanisa na kimtaa. Tangu mwaka 2016 tumevisha nishani 8648 na pini 1296 za watafuta njia. Pini za wavumbuzi 1001 na Tuzo 4606
- Siku ya Watafuta njia imekuwa ikifanyika katika makanisa mahalia na katika mitaa na kanda. Mwaka 2019 siku ya Watafutanjia duniani ilifanyika katika Uwanja wa CCM Kirumba ambapo watu wapatao 12,000 walihudhuria sherehe hizi. Tulikuwa na uwakilishi kutoka Union ya kusini mwa Tanzania,Uganda, Rwanda, na Kenya na viongozi wetu toka Divisheni ECD-Pr Mwakalonge na General Conference- Pr Andres Peralta -Mkurugenzi wa Watafutanjia GC. Siku hiyo walibatizwa Watafutanjia 132.
- Effort zilizoendeshwa na vijana makanisani na kanda ni 51 na roho 5,930 Zilibatizwa.
- Sabato maalumu za Wavumbuzi zilifanyika kule Nyegezi, Mwanza Mwezi Septemba,2020- na Sima, Bariadi mwezi Novemba 2020. Na mwaka 2022, Wavumbuzi walikuwa na Sabato maalum katika kanisa la Waadventista Wasabato Kirumba tarehe 7/5/2022. Sabato ya Wavumbuzi duniani imesherehekewa mara mbili tangu ilipoanzishwa, mwaka 2021 na mwaka 2022 kulikuwa na mwitikio mzuri katika makanisa na mitaa mahalia.
- Idara ya vijana South Nyanza Conference imekuwa ikishiriki katika matendo ya huruma kila mwaka, Huduma ya kuchangia damu imelifanya kanisa la Waadventista wa Sabato kuwa kundi la kwanza la dini

Tanzania katika uchangiaji damu. Unit 4200 zimechangwa. Katika majuma ya matendo ya huruma, nguo, chakula, fedha, vifaa vya shule, vitabu vilitolewa pamoja na kaya maskini kukatiwa bima za afya.. Nyumba kwa ajili ya watu wenye mahitaji maalum, wajane na wazee zilijengwa kule Bariadi, Mahina na Igombe. Ujenzi wa nyumba ya kipofu Igogwe mtaa wa Pasiansi ulifanywa na kanda ya Mwanza Magharibi na Mashariki. Wafungwa walitembelewa na kuwa na ibada na vijana na wengine walitoa maisha yao kwa Kristo. Huduma kwa magereza haikuishia hapo bali maofisa wa Magereza walitembelewa pia pamoja na familia zao na waligawiwa vitabu kama vile Pendo lisilo kifani, Sabato ya kweli nk. Charama zilizotumika katika program ya matendo ya huruma ni kiasi cha shilingi 70,489,550/=

- Kwa ajili ya mafunzo ya uongozi na fani mbalimbali za ujuzi wa Maisha tumekuwa na rale na makambi ya vijana yaliyofanyika kimtaa na kikanda (kule Lalago, Nangale, Mukidoma, Luchebele, Kayenze, Kitongosima) na Conference kule Busulwangili, Kizumbi na Sogesca
- Tumeshiriki mikutano ya kimataifa kule Kisumu-Kenya katika kongamano la uongozi la Divisheni mwaka 2018 vijana 100 walihudhuria na Congress ya Vijana ya Divisheni tatu (ECD, AID, na WAD) iliyofanyika University of Eastern Africa Baraton na waliohudhuria ni 32.
- Tumeweza kutafsiri miongozo kadhaa ambayo imekuwa ni msaada kwa viongozi na walimu wa makundi ya vijana wadogo na wakubwa kama moduli za Mabalozi ya kwanza hadi ya saba, Mwanakondoo na Kinda la awali, Njia ya Furaha kwa ajili ya Watafutanjia, mwongozo wa Mabalozi na miongozo ya vijana wakubwa.



Picha 1: Program ya Investiture iliyofanyika katika kanisa la Kisesa.



Picha 2: Vijana Watafutanjia wakiwa katika program ya huduma kwa jamii.

MRADI WA OYIM

Tunayo makundi ya vijana yanayoshiriki katika miradi ya utume na jumla ya vijana 356 wanashiriki. Miradi hiyo ni Pamoja na huduma kwa waganga wa kienyeji, kaya maskini, Watoto wa mtaani, watu wa madhehebu mengine, huduma mahospitalini, wanafunzi, waendesha boda boda.

Uzinduzi wa Oyim katika union yetu ulifanyika katika viwanja vya kanisa la Waadventista wa Sabato Pasiansi tarehe 3/5/2021 na mkurugenzi wa Vijana wa ECD, Pr Magulilo Mwakalonge na Mkurugenzi wa Vijana NTUC, Pr Elias Kasika. Vijana yapata 300 walihudhuria uzinduzi wa Oyim. Kiasi cha sh 16,300,450 zimetumika kwa ajili ya miradi mbalimbali ya OYIM

Pamoja na yote yaliyofanyika zipo baadhi ya changamoto zilizojitokeza:

- Upatikanaji wa vifaa vya vijana kama vile nishani na pini Pamoja na miongozo ya idara. Hata hivyo jitihada kubwa zilifanyika kuvipata.
- Baadhi ya viongozi wa kanisa kutoifahamu idara na kukosa kutoa kipaumbele kwa huduma za vijana na program zake.



Picha 3: Uzinduzi wa mradi wa One Year in Mission (OYIM) Pasiansi.

PUBLIC CAMPUS MINISTRY

Huduma kwa wanafunzi katika Taasisi za Umma inahusisha vijana wanafunzi wanaosoma shule za sekondari wapatao 30,000 na wale wa vyuo vya kati na vyuo vikuu 1500. TUCASA inahusisha vyuo vifuatavyo: ADEM-AGENCY FOR DEVELOPMENT OF EDUCATIONAL MANAGEMENT, CUHAS-BUGANDO, BUTIMBA TTC, CBE-COLLEGE OF BUSINESS EDUCATION, FETA, IFM, LITA MABUKI, MCSO, LUCHELELE, MIPANGO, MISUNGWI CDTI, NGUDU SCHOOL OF ENVIRONMENTAL HEALTH SCIENCES, SAUT, SUMVE SCHOOL OF NURSING AND MIDWIFERY, JEMA, MCOHAS-MWANZA CITY COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED SCIENCES, MALYA FDC, BWIHAS-BWIMA INSTITUTE OF HEALTH AND ALLIED SCIENCES, BINZA VTC, MASWA COTC, MALAMPAKA VTC, IFM-SAPIWI, MWAPOI-MWANZA POLYTECHNIC INSTITUTE,

Angalia takwimu ya Mei 2022

NO	KANDA	IDADI YA WANA ASSA
1	MASWA	2650
2	MAGU	2672
3	BARIADI KASKAZINI	2721
4	BARIADI KUSINI	2478
5	BARIADI MASHARIKI	2217
6	BUSEGA	2509
7	MWANZA MASHARIKI	2584
8	DUTWA	2011
9	ITILIMA	2312
10	MISUNGWI	1380
11	MWANZA MAGHARIBI	2530
12	MWANZA KATI	1120
13	MEATU	2719
	JUMLA	29903

MKUTANO MKUU WA NANE SNC (SESSION)
SEPTEMBER 22, 2022.

MALENGO:

Kuwashirikisha katika huduma za kuhubiri, kutoa masomo mbalimbali kama ya afya, kaya na familia na uongozi kanisani.

Kuhamasisha wanachama wote wa ASSA na TUCASA kununua Biblia na kuzisoma na kufanya uamuzi wa kubatizwa kwa wale ambao hawajabatizwa

Kuhamasisha uinjilisti mashuleni: Vijana wa Assa wameshiriki katika kuendesha efforts katika maeneo mbalimbali kama vile Nyakato, Nangale, Itilima, Igombe, Rodan, Bariadi Kaskazini-Kusekwa Memorial, Bujingwa-mtaa wa Wilayani, Migato, Mabatini. nk Jumla ya Efforts 29 zilifanyika na Roho 2200 zilibatizwa.



Picha 4: Wana TUCASA wa IFM Sapiwi wakiwa na mkurugenzi.

CHANGAMOTO ZILIZOJITOKEZA KATIKA HUDUMA KWA WANAFUNZI MASHULENI/KAMPASI ZA UMMA.

- Idadi ndogo ya wanachama wa ASSA wanaotoa ada, ambazo pia hazitolewi kwa wakati. Uhamasishaji ni mchakato endelevu.
- Muingiliano wa ratiba za matukio na likizo za vyuo, jambo ambalo lilisababisha kuwepo na ufanisi mdogo. Tutaendelea kunyumbulika kulingana na mazingira.
- Makanisa mengi kutokuwa karibu na wanafunzi hawa kwa malezi na maelekezo ya kiutawala. Bado wapo wanafunzi wengi wanajihudumia katika vipindi vya dini na ibada. Semina na msisitizo uendelee kufanyika.
- Baadhi ya shule kutotoa ruhusa kwa wanachama kuhudhuria mikutano ya chama na ibada.
- Ukosefu wa fedha kuwawezesha viongozi wa chama kufika kwenye matukio mbalimbali waliyohitajika kuwepo. Makanisa yasisitizwe kuweka bajeti kidogo kuwawezesha viongozi kutekeleza majukumu yao.
- Upungufu wa machaplensia(wachungaji walezi) kusaidia huduma za chaplensia hasa katika miji ya Mwanza na Bariadi.

IDARA YA CHAPLENSIA (ADVENTIST CHAPLAINCY MINISTRY)

- Idara inashughulika katika kutoa huduma za Kiroho kwa Makundi maalum ya Kijeshi, Magereza na Hospitali.
- Kuhamasisha na kuwaunga mkono/ kuwawezesha Machapleni wa Kiadventista.
- Kupanua wigo wa injili katika jamii kubwa kupitia huduma ya Machapleni.
- Kutoa malezi na mafunzo ya Kichungaji na ya kidini kwa washiriki wa Kanisa katika hali maalum.
- Kusudi la huduma ya Kiadventista ya Chaplensia ni kutangaza kwa ulimwengu Injili ya Milele, hivyo kurejesha ubinadamu ulioharibiwa kuelekea katika ukamilifu wa mahusiano na Mungu.

Hapo nyuma Idara ya Chaplensia ilishughulika na maeneo matatu:

- Magereza, Majeshi.
- Hospitali na vituo vya afya.
- Taasisi za Elimu na Umma (Wanafunzi).

Tangu mwaka 2020 kitengo cha wanafunzi kilirudishwa kwa Idara ya vijana.

HUDUMA ZA MAGEREZA:

Huduma za Magereza zimefanyika katika gereza la:

- Butimba – Mwanza
- Malya – Maswa
- Maswa
- Bariadi – simiyu.

Huduma zilizotolewa ni Pamoja misaada ya vitu kama vile Sabuni, Mipira ya kuchezea, Chakula, kufungiwa dishi/King'amuzi kwa ajili ya Mahubiri na taarifa mbalimbali za habari.



Mwaka 2017, kulifanyika Hafla kubwa katika gereza la Kirumba ambapo wafungwa wote na askari walipata chakula cha pamoja, Program iliyogharimu Sh. 11,000,000/= (kiasi hicho kilitoka katika Makanisa mbalimbali katika Conference yetu), Nakala 2500 za Pendo lisilo kifani ziligawiwa gerezani. Hafla hii ilipelekea wafungwa watatu kubatizwa.

Mwaka 2018 Mungu alitufanikisha kuwapatia Chakula gereza la Kasungamile. Hafla ile ilipelekea wafungwa watatu kubatizwa katik Kanisa la Waadventista wa Sabato baada ya kutoka gerezani, Hafla hii iligharimu kiasi cha Sh. 3,500,000/=, tunawashukuru sana Kanisa la Igoma waliojitolea kwa kiasi kikubwa na Wadau wengine katika Conference yetukuanikisha huduma hii, pia nakala Zaidi 1500/= za Pendo lisilo Kifani zilipelekwa gerezani.

Katika gereza la Mkoa la Bariadi vitabu vipatavyo 569 vyenye Thamani ya Sh. 4,187,850/= vilitolewa (vitabu hivyo ni Mapambano na faraja, Maisha yangu leo, Leo na Mungu, Haki kwa Imani, Tumaini kuu, Jipatie Amani moyoni, Pendo lisilo kifani, Sabato ya kweli, Kukua Kiroho, Biblia, Makesha na Lesoni. Mahitaji mengine ya kimwili kama vile Nguo, Viatu, Sabuni za unga na za vipande, Dawa za Meno, Miswaki vyenye thamani ya Sh. 250,000/= wafungwa Kumi walikata shauri kubatizwa.

HUDUMA ZA MAHOSPITALI:

Huduma za Mahospitali ni pamoja na

- Ibada na maombezi
- Misaada ya kijamii, ikiwa ni pamoja na chakula, Nguo, Sabuni n.k (katika Hospitali ya Bariadi, thamani ya vitu ni 250,000/=. Katika maeneo haya ya vituo vya afya na Hospitali, Makanisa yameshirikishwa kutoa huduma za faraja na kuwatia moyo wagonjwa.



Kwa vile Chaplensia inashughulika na hali maalum kwa watu wasio Waadventista, yupo mtoto wa mtaani aliyeletwa na wanafunzi Waadventista na hatimaye kupata Msaada wa kusomeshwa na Kanisa la Waadventista wa Sabato Mkolani.

Katika tetemeko la Ardhi kule Kagera Idara ya Chaplensia ilishiriki kwa kuchangia jumla ya Sh. 3,000,000/=.

Mwaka 2021 Vijana wanaotoka maeneo ya Matongo, mtaa wa Dutwa walifanikiwa kutembelea gereza la Matongo na kupeleka misaada mbalimbali Pamoja na kufanya ibada ya Pamoja na wafungwa. Ilikuwa ni ibada ya pekee ambayo wafungwa walikiri kutoipata tangu waingie gerezeni hapo. Baada ya huduma hiyo wafungwa waligawiwa vitabu na maofisa wote wa gereza Pamoja na familia zao walipta nakala za vitabu vya Pendo lisilo kifani na vitabu vingine.



Picha 5: Huduma ya kuwatembelea wagonjwa.

Nipende kutambua mchango mkubwa uliofanywa na Wachungaji wafuatao katika huduma ya Chaplensia Hospitalini na Magereza, na kundi la Wanafunzi:

1. Alex Ibrahim Juma.
2. Samweli Majenga.
3. Joseph Apollo.
4. Beatus Mlozi.
5. Nuhu Suleman.
6. Kubba Mayalu.
7. Joel Chacha.
8. Harun Kuyenga.
9. Boaz Abayo.
10. Samweli Ndekeja.
11. Magreth Mbagga.
12. Phillip Ndikumwami.
13. Joshua Mbwambo.

MAONI/MAPENDEKEZO:

- Wachungaji wa Mitaa ambapo kuna Taasisi kama Hospitali na Magereza, na Wanajeshi wapange ratiba za kutembelea maeneo hayo.
- Kushugulikia vibali vya Wachungaji na wale wanao jitolea kuhudumu katika Magereza.
- Kuongeza Machapleni katika Miji ya Bariadi na jiji la Mwanza ili kuhudumia kwa urahisi na wepesi vituo vya afya na Hospitali pamoja na Magereza ambayo muda mwingi unapita bila huduma ya Chaplensia kwa kuwa Taasisi zimeongezeka sana na huduma zinahitajika.
- Ushirikishaji makini wa Makanisa kupitia vyama vya AMO na Dorikas kuwafikia watu waliomo Magerezani na Hospitalini.



IDARA YA MUZIKI

Kulingana na takwimu ya February 2022 South Nyanza Conference ilikuwa na jumla ya kwaya 953.

- Kwaya za Kanisa za wana wa kike (Adventist Women Choir)– 47.
- Kwaya za Kanisa za Watafutanjia/ Wavumbuzi/ Watoto – 121.
- Kwaya za Kanisa za vyama vya vijana – 260.
- Kwaya za Kanisa – 525.

Kumefanyika Makongamano ya muziki

- Shamaliwa 2016.
- Shamaliwa 2022.
- Pasiansi 2019.

Na kanda za Bariadi (2020), Dutwa (2022). Katika makongamano yote haya Elimu kuhusu muziki na falsafa ya muziki wa Kiadventista ilitolewa.

Mambo ya msingi yaliyosisitizwa katika idara ya muziki.

- Kila kanisa linahimizwa kuwa na vyombo vya usikivu kwa ajili ya kuboresha ibada ya uimbaji kanisani.
- Kufanyika kwa makongamano ya muziki mara kwa mara katika Conference ili elimu ya muziki iweze kuwafikia wengi na kwa urahisi na kwa muda uliokusudiwa.
- Taasisi zetu za elimu, zianze kufundisha muziki wa kikristo. Kuwe na somo la muziki shuleni.
- Wachungaji, wazee wa makanisa na uongozi wengine, wapewe semina stahiki ya muziki wa Kikristo na washirikiane na waratibu wa muziki makanisa I kusimamia uimbaji unaoendana na falsafa ya muziki wa Kiadventista, na Kusimamia miongozo na taratibu



zote kama zilivyoainishwa kwenye mwongozo wa Kanisa.

- Kuhimiza na kutambua washiriki walio na karama ya uimbaji na kuwasaidia kujiunga katika chou cha muziki (TASUBA)
- Idara imeendelea kuelimisha kuacha kuimba nyimbo zenye mahadhi ya Reggae, Jazz, Rock and Roll, Rumba.
- Idara ilisisitiza uimbaji wa waumini wote (Congregation Singing). Nyimbo 20 zilichaguliwa na kuhimizwa kufundishwa na kuziimba kanisani. Nyimbo hizo ni zile ambazo hazikuzoeleka kuimbwa na kutofahamika kwa washiriki wengi. Nipongeze kanisa la Kirumba ambao wamejitahidi kufanya vizuri katika huduma hii ya waimbaji wa waumini wote.



Picha 6: Mgeni kutoka Kenya katika semina ya muziki.