

UTANGULIZI:

Ndugu wajumbe wa mkutano mkuu ya kanisa, nawasalimu kwa jina la Bwana wetu Yesu Kristo. Awali ya yote nipende kumshukuru Mungu kwa ulinzi wake kwa miaka saba tangu 2016 – hadi 2022. Niko mbele yenu kuwaletea taarifa kuhusu shule yetu, vitu mbalimbali ambavyo shule yetu imefanya kwa miaka saba, inaendelea kufanya na mipango ya miaka mitano ya baadaye.

Shule ya BUPANDAGILA ADVENTIST PRIMARY SCHOOL imeanzishwa mwaka 2012 lakini imepata usajili rasmi ndani ya miaka saba ya taarifa hii kwani imesajiliwa rasmi 22/12/2017 na kupewa namba EM. 17506 na namba ya mthani PS**2701042**.

Ndugu wajumbe, kuhusu usajili wa wanafunzi, kwa muda wa miaka saba, shule yetu imekuwa na mwendelezo wa usajili wa wanafunzi usioshuka. Ifuatayo ni usajili wa wanafunzi tangu 2016;

YEAR	GRADUATES	BAPTIZED	SDA PUPILS	NON- SDA	TOTAL
2016	00	00	39	6	45
2017	00	00	72	13	85
2018	00	00	100	15	115
2019	14	14	144	13	157
2020	9	10	168	23	191
2021	19	25	195	35	230
For 2022, enrolment is for first term (January – April)					
2022	19	00	222	25	252



MKUTANO MKUU WA NANE SNC (SESSION)
SEPTEMBER 22, 2022.

WATUMISHI WA BUPANDAGILA ADVENTIST PRIMARY SCHOOL (BAPS).

NAME	A	C	D
KENEDY JOSEPHAT	M	BAED	HEAD TEACHER
MUSA LAZARO	M	ECDE	ASSISTANT H/T
MAOMBI OJWANG	M	MASTERS	TREASURER
JASPER TIMOTHEO	M	ECDE	ACD MASTER
NYAMTONDO STEVEN	F	DIPLOMA	TEACHER
RAULENSIA J LUBANGO	F	ECDE	TEACHER
SIMON S. ENDREW	M	ECDE	TEACHER
BATISTUTA S. CHARLES	M	ECDE	TEACHER
BOAZI M. SAMWEL	M	CERTIFICATE	TEACHER
MWANAIIDI MANG'OMBE	F	DIP EDUC	TEACHER
MBOWE MALEMI	M	DIP (PROC & LOGI)	ACCOUNTANT
MARY LUHENDE	F	STD 7	ENV. KEEPER
TITO HUME	M	CERTIFICATE	DRIVER
SHENYE MUSI	M	STD 7	COOK
PETER MANASE	M	STD7	COOK
BALYA LUBIMBI	M	F2	WATCHMAN
NEEMA MARCKO	F	STD 7	MATRON AUNT
NEEMA KIRALI	F	FORM FOUR	MATRON
CHRISTINA SAMWEL	F	DIPLOMA	SECRETARY
DAVID Y. MHARAGI	M	BIS	IT

KEY

A - Sex, C - Education Qualification, D - Position.

MALENGO YETU 2016 - 2022

- Kuboresha ufundishaji na ujifunzaji.
- Kuboresha elimu ya kujitegemea na malezi mazuri shuleni.
- Kutangaza shule kila mahali ili kuongeza idadi ya wanafunzi.
- Kuboresha na kuweka miundombinu ya shule.
- Kuboresha afya na mazingira.
- Kusimamia na kuimarisha maswala ya kiroho.
- Kuimarisha michezo.
- Kujenga mabweni.
- Kuweka fence kuzunguka shule.

MKUTANO MKUU WA NANE SNC (SESSION)
SEPTEMBER 22, 2022.

- Kutengeneza vifaa vya michezo kwa ajili ya Watoto.
 - Kununua vitabu kwa kila mwanafunzi.
 - Kununua basi la shule lingine la shule.
- a) Katika kuboresha ufundishaji na ujifunzaji tunapanga
- Kumaliza mihtasari (syllabuses) mapema ifikapo au kabla ya mwezi Juni kwa madarasa ya mitihani na mwezi Septemba kwa madarasa mengine kila mwaka.
 - Kufanya mazoezi ya wiki, mitihani ya mwezi, muhula, mwisho wa mwaka na ile ya nje ya shule kila mwaka.
 - Kufanya tathmini kila baada ya matokeo kutoka ili kubaini vikwazo vya kitaaluma na kuvitatua.
 - Kutilia mkazo wanafunzi kuzungumza lugha ya kiingereza ili kuleta ujifunzaji kuwa rahisi.
 - Kutoa motisha kwa walimu wanaofanya vizuri katika matokeo ya mitihani ya kitaifa.
 - Kutembelea makanisa na sehemu mbalimbali kwa ajili ya kutangaza shule
- b) Kuboresha elimu ya kujitegemea na malezi mazuri shuleni.
- Kukusanya ada kwa juhudi na kwa wakati.
 - Kuwa na bustani kwa ajili ya kuzalisha mboga na matunda kwa ajili ya wanafunzi na wafanyakazi.
 - Kukuza na kuendeleza tabia ya nidhamu bora ya wanafunzi.
 - Kuwafundisha Watoto kupenda kazi hasa za mikono kama za usafi, kupalilia bustani, kufua nguo zao na kufanya usafi shuleni na bwenini.

- Kuwawezesha wanafunzi kuhudhuria mikutano mbalimbali ya kiroho na maombi ya kila siku kulingana na ratiba ya shule na kanisa.
- c) Kutangaza shule ili kuongeza idadi ya wanafunzi
- Kutangaza shule katika media mbalimbali.
 - Kutembelea makanisa mbalimbali siku za sabato.
 - Kutembelea mikutano (seminar) mbalimbali kutangaza shule.
- d) Kuboresha na kuweka miundombinu ya shule
- Kupata umeme wa TANESCO.
 - Kuweka uzio kuzunguka shule.
 - Kuanza msingi wa nyumba ya Mkuu wa shule.
 - Uwekaji wa fence.
 - Uchimbaji wa kisima kirefu kwa ajili ya maji.
 - Ununuzi wa basi la shule.
 - Kupaka rangi madarasa 8 yaliyopo.
 - Kuanza ujenzi wa mabweni 2 (KE na ME) yenye uwezo wakulaza wanafunzi 300.
 - Kutengeneza viti, meza na vitanda kwa ajili ya wanafunzi
- e) Kuboresha afya na mazingira
- Kupanda miti hasa ya matunda ndani ya eneo la shule.
 - Kupanda maua shuleni.
 - Kufanya mazingira yetu kuwa safi muda wote.
 - Kuhakikisha kuwa wanafunzi wanakula chakula bora.

- Kuhakikisha kuwa wanafunzi wanalala mahali safi na salama.
 - Kuimarisha huduma ya maji safi na salama shuleni
- f) Kuimarisha na kusimamia maswala ya kiroho
- Kuendeleza ibada kulingana na ratiba ya shule na kanisa na kuwa na program mbalimbali zinazohusu mambo ya kiroho.
 - Kuhimiza ibada za asubuhi kwa wanafunzi na wafanyakazi kabla ya vipindi kuanza.
 - Kuimarisha idara ya vijana.
- g) Kuimarisha michezo
- Kuhimiza mazoezi ya viungo ikiwemo mchakamchaka,,michezo ya mipira,,riadha,na kununua vifaa vya michezo kama jezi na mipira.
 - Kutengeneza uwanja wa michezo kwa ajili ya Watoto.
 - Kutengeneza vifaa vya kuchezea Watoto (bembea)



UTEKELEZAJI

TAALUMA

(i) Kuboresha ufundishaji na ujifunzaji

- Tumeendelea kuboresha mipango yetu ya kuimarisha taaluma mara kwa mara kwa kumaliza mihtasari (syllabuses) mwezi Juni kwa madarasa ya mitihani na mwezi Septemba kwa madarasa mengine. Hii ilitusaidia kufanya marudio kwa muda mrefu na kuwapa Watoto wetu umahiri wa kujibu masawli mengi iliyochangia matokeo ya mitihani wa taifa kuwa nzuri kwa kufaulisha wanafunzi wote kwa madarasa tahiniwa kama inavyooneka na kwenye majedwali hapa chini;

Matokeo Darasa la Saba Mwaka 2021

Madaraja						Wastani	Wilaya a	Mkoa	Taifa
A	B	C	D	E	Jml				
9	9	-	-	-	18	236.667	3/4	07/124	257/5664

Matokeo Darasa la Nne Mwaka 2021.

Madaraja						Wastani	Wilaya	Mkoa	Taifa
A	B	C	D	E	Jml				
16	7	-	-	-	23	253.2174	2/3	05/44	328/3997

- Tulitoa motisha kwa walimu waliofaulisha mwaka 2020 na 2021 darasa la nne na saba.
- Kwenda ziara ya kutalii ili kutoa motisha kwa watumishi wote wa shule.
- Tumefaulu kununua zana na vifaa bora vyakufundishia na kujifunzia ili kukidhi mahitaji ya shule mfano vitabu vya kiada kwa masomo yote kwa kila mwalimu na kila mwanafunzi pia.

- Tumeendelea kutilia mkazo wanafunzi kuzungumza lugha ya kiingereza muda wote shuleni.
 - Kuendelea kuwaandaa wanafunzi wa madarasa ya mitihani ya kitaifa ili kupata daraja “A” pekee.
 - Kuendelea kufundisha kwa weledi madarasa yasiyo ya mitihani na kuhakikisha Watoto wote wa darasa la awali, kwanza na la pili wamemudu KKK.
 - Tumefanya na tunaendelea kutoa majaribio ya upimaji kwa kila darasa na kuwajengea uwezo wanafunzi katika masomo.
 - Tumefanikiwa kununua vitabu kwa wanafunzi wote kila mwaka.
- (ii) Kuboresha elimu ya kujitegemea na malezi mazuri shuleni
- Tumefanikiwa kuwafanya wanafunzi kushiriki katika kazi za mikono na shughuli za uzalishaji mali kama vile kupanda miti hasa ya matunda.
 - Tumefanikiwa kuanzisha bustani ya mboga za majani kwaajili ya wanafunzi.
 - Huduma nzuri ya malezi tuliyotoa imechangia kupata wanafunzi kwa wingi mwaka huu
- (iii) Kutangaza shule kila mahali ili kuongeza idadi ya wanafunzi.
- Tumefanikiwa kutangaza shule katika media mbalimbali kama Facebook, WhatsApp na Instagram. Kupitia hii, tumeona matokeo yake kwani tumepata Watoto kupitia njia hiyo. Tumepanga kuendelea Zaidi hadi kwenye TV.
 - Tumefanikiwa kutembelea makanisa mbalimbali siku za sabato mwaka 2021 Baridi, Nkololo na Nyashimo. Lakini mwaka huu tumeenda mitaa ya

Sima, Majengo, Somanda na Dutwa na pia kwenye semina mbalimbali.

- (iv) Kuboresha na kuweka miundombinu ya shule
- Tumefanikiwa kufanya wiring ili kuweka mazingira ya kupokea umeme katika jengo la ofisi ya taaluma na ofisi ya walimu.
 - Tumefanikiwa kujenga madarasa na nane yanatosheleza kulingana na idadi ya Watoto tulionao hadi sasa.
 - Tumefanikiwa kurekebisha vyoo vya Watoto bwenini na shuleni kwani zilikuwa na uchakavu.
- (v) Uboreshaji wa afya namazingira
- Tumefanikiwa kupandamiti 300 katika eneo la shule na tuanaendelea kupanda.
 - Tunaendelea kuboresha muonekano wa mazingira ya shule kwa kupanda maua ili kufanya mandhari yetu kuwa na mvuto Zaidi na tutaendelea kuboresha zaidi.
 - Tumeonesha barabara halisi ili wanafunzi na wafanyakazi wote wawe na nidhamu ya kutopita kila mahali na kuweka mazingira safi kwa wafanyakazi wote.
 - Tumefanikiwa kutoa huduma ya maji safi na salama kwa kuchemsha maji ya kunywa.
 - Tumefanikiwa kununua pasi kwa ajili ya kunyooshea nguo za Watoto ili waendeleo kuwa safi muda wote.
 - Watoto wetu wana kula chakula bora na wanalala mahali salama na safi kwasasa baada ya kuweka

walezi wanao jituma katika kazi kwa kufuas huka, blanketi na sare zao.

- Tumeanza kuboresha vyoo ndani ya bweni hapa BUSECO ili kuweka huduma nzuri kwa Watoto wetu.
- Tumefanikiwa kushirikiana na BUSECO kuchimba maji ya kisima kirefu kwani kwakutoa tsh 15,000,000 ya BAEMS iliyowekwa kununulia gari la shule ili kuchimba kisima kirefu. Hii imeimarisha afya ya Watoto wetu kwani tuna uhakika wa kupata maji.
- Uwepo wa kituo cha afya imechangia kuimarisha afya za Watoto wetu kwani mara tu wanapopata changamoto ya kiafya, wanapata huduma mara moja.

(vi) Kuimarisha na kusimamia maswala ya kiroho

- Tumefanikiwa ibada mbalimbali na program zingine zinazofanyika hapa shuleni asubuhi kabla ya vipindi na jioni.
- Watoto na wafanyakazi wamehudhuria mikutano mbalimbali ya injili kama SHANGWE KATIKA NJIA YAKE Kizota-Dodoma), AMANI ITOKAYO JUU (Kewanja-Tarime,Mara) na huduma ya makambi. Mpaka sasa wanafunzi waliobatizwa mwaka jana ni 49.
- Tumefanikiwa kuwa na ibada ya Watoto katika kanisa lao. Hii imechangia kuimarika kiroho kwa Watoto wetu kwani huduma zote wanafanya peke yao chini ya viongozi wa kanisa.
- Tumefanikiwa kutembelea makanisa mbalimbali kwaajili ya kutangaza shule. Hii imefanya Watoto wetu kuwa wajasiri kuwasilisha mada za kiroho

kama kuhubiri, kuimba, maigizo na michezo mbalimbali za kiroho.

- Tumeendelea kuwafundisha Watoto wetu uaminifu. Hii imechangia Watoto kumtolea Mungu zaka na sada kana kuamini kuwa Mungu peke yake ndiye chanzo cha mafanikio yake kiroho na kitaaluma.

(vii) Kuimarisha michezo

- Tumeendelea kuhimiza mazoezi ya viungo ikiwemo, michezo ya mipira, riadhana pia tumenunua vifaa vya michezo kama mipira na Kamba.
- Kila mwaka tunashiriki michezo ya UMITASHUMTA na Watoto wetu wanafanya vizuri sana.
- Tumeandaa ratiba kila siku ya Ijumaa kuwa siku ya michezo kwa wanafunzi na wafanyakazi wote na siku hiyo wote tuna vaa sare za michezo (tracksuit) na kuungana na Watoto kucheza.

CHANGAMOTO

Pamoja na mambo tuliyotekeleza, lakini bado shule yetu ina changamoto kadhaa.

- Hatuna mabweni ya kulala Watoto katika eneo la shule kwani bado tunatumia mabweni ya sekondari.
- Hatuna nyumba za watumishi. Kwa sasa tunatumia nyumba za sekondari.
- Shule yetu haina uzio kuzunguka shule ambayo ni hatari kwa Maisha ya Watoto na wafanyakazi wetu.
- Hatuna bwalo kwaa jili ya kulia chakula.

- Hatuna basi kubwa la kubeba Watoto wa kutwa, tuliyonayo ni ya sekondari ambayo pia imechoka.
- Hatuna bembea za kutosha kwa ajili ya michezo ya Watoto ili kukuza akil iyao.
- Hatujafanikiwa kupaka rangi kuta zote za madarasa shuleni.
- Hatuna umeme wa TANESCO katika shule yetu.
- Jina la usajili wa shule yetu kufanana na shule ya serikali yaani BUPANDAGILA PRIMARY SCHOOL.

VIPAUMBELE MWAKA 2022 – 2025.

- Kufundisha kwa juhudi Zaidi ili kuingia kumi bora kitaifa.
- Kuwa na bustani itakayofanya Watoto wetu wawe na elimu ya kujitegemea.
- Kutangaza shule kila mahali ili kuongeza idadi ya wanafunzi.
- Kuboresha na kuweka miundombinu ya shule kama barabara, maua na miti.
- Kusimamia na kuimarisha maswala ya kiroho kwa kufundisha Watoto madarasa ya vijana na kuwahitimisha.
- Kufanya vizuri katika michezo ili kujenga afya za Watoto.
- Kujenga mabweni katika eneo la shule yetu.
- Kuweka fence kuzunguka shule.
- Kuongeza vifaa vya michezo kwa ajili ya Watoto kama bembea.
- Kununua vitabu kwa kila mwanafunzi kila mwaka kuimarisha ujifunzaji.
- Kununua basi la shule kubwa.
- Kujenga nyumba za watumishi.

- Kupaka rangi kuta zote za madarasa.
- Kuweka umeme wa TANESCO shuleni.
- Kubuni miradi mbalimbali ili kuongeza kipato cha shule.
- Kuendelea kuimarisha vyama vya vijana kama vile Wavumbuzi, Watafutanjia na vingine ili kukuza Watoto kiroho.
- Kuitangaza shule kwa njia mbalimbali kadri inavyowezekana kupitia mitandao ya kijamii, redio na runinga.
- Kuhakikisha kuwa tubadilisha jina la shule yetu toka BUPANDAGILA PRIMARY SCHOOL iwe BUPANDAGILA ADVENTIST PRE AND PRIMARY SCHOOL.
- Kuwahimiza wazazi kuwanunulia Watoto wao BIMA ya afya

KENEDY O. JOSEPHAT
(MWL. MKUU)