

## MIPANGO KAZI YA IDARA YA WATOTO

1. Kugawa Kanda ili kurahisisha kuwahudumia watoto na kuwafikia kiurahisi tuligawa kanda 10 ambazo ni:
  - Kanda ya Mwanza
  - Kanda ya Magu
  - Kanda ya Misungwi
  - Kanda ya Busega
  - Kanda ya Dutwa
  - Kanda ya Nkololo
  - Kanda ya Bariadi
  - Kanda ya Itilima
  - Kanda ya Maswa
  - Kanda ya Meatu.
2. Watoto wawe na Sare za Idara ya Watoto.
3. Mahubiri ya Idara ya Watoto kwa njia ya Satellite yaliyorushwa toka Union ya Kusini Dar es salaam.
4. Mahubiri ya hadhara.
5. Kuwafikia Watoto walio kwenye mazingira magumu



## MIPANGO & MALENGO YA IDARA: UTEKELEZAJI

### MAHUBIRI

- Mahubiri ya Idara ya Watoto kwa njia ya Satellite toka Division ya ECD yaliyo fanyika kwa muda wa wiki mbili, tulikuwa na vituo viwili: Mabatini Kanisani na Buhongwa Kanisani.
- Tulifanikiwa kualika, na mahudhurio yalikuwa ni watu 1682 wastani wa kila siku walihudhuria watu 120 wakubwa kwa watoto katika kituo cha Mabatini.
- Kituo cha Buhongwa kanisani mahudhurio kwa ujumla ni 1281 ni sawa na wastani wa watu 91 kwa siku. Hatukufanikiwa kubatiza mwisho wa hayo mahubiri kwa sababu ya Semina za Kichungaji.
- Wachungaji wa Mitaa walikuwa Singida. Mahubiri ya hadhara yaliyofanyika kanda ya Jiji la Mwanza Kanisa la Nyamanoro walihubiri Watoto wenyewe kwa muda wa wiki Tatu na kubatiza watu 38 eneo la nyasaka Msumbiji Sokoni, kwa sasa limeshatengwa kuwa Kanisa liitwalo Nyasaka Msumbiji.
- Katika mahubiri ya Satellite yaliyofanyika katika uwanja wa CCM Kirumba Mwanza, Mwezi May 2018 Watoto walishiriki kufanya program za Watoto, walionyesha safari ya Wana wa Israel walivyo zunguka jangwani muda wa Miaka Arobaini na pia Watoto walifanya halaiki ikionyesha Kanisa la Waadventista wa Sabato linatangaza injili kwa aina tatu:
  - Injili – Kanisa
  - Elimu – shule
  - Uponyaji – Hospitali
- Mahubiri ya hadhara Kanda ya Kahama Watoto Sita walisimama kuhubiri katika eneo la Kanisa la Nyasubi kwa muda wa wiki tatu na kufanikiwa kubatiza watu 66 ndani yake walio batizwa waliokuwa na umri wa miaka 13 – 14 walikuwa 14 na watu wazima walikuwa 52.

- Mahubiri ya hadhara Kanda ya Kahama Kanisa la Segese tulifanikiwa kuhubiri na kubatiza watu 47. Kwa sasa eneo hilo liko NGBF.
- Hivyo jumla ya watu walio batizwa kwenye mahubiri ya Idara ya Watoto ni 151 Mungu atukuzwe sana.



## KUWAFIKIA WATOTO WALIO KATIKA MAZINGIRA MAGUMU

- Kanda ya Kahama mjini, tulikwenda katika kituo kimoja cha kulelea Watoto na kutoa msaada wa Sabuni, Sukari, Mafuta, Nguo, Viatu, Mwanasesere (Mdori) mmoja, Mchele kilo 30, Sabuni za unga, Biblia, Lesoni za Watoto 6 Vitabu vya nyimbo za Kristo vidogo 10 na pesa tasilimu sh. 75,000/=. Thamani ya vitu vyote na pesa tasilimu ilikuwa sh. 350,000/=. pesa hizi walichanga Watoto wenyewe na kupeleka kama moja ya Sadaka.
- Kuwafikia Watoto wa mazingira magumu kwa njia ya kuwaalika kuja Kanisani kuabudu nao. Kanisa la

Nyamanoro Mtaa wa Nyamanoro, Idara ya Watoto ilialika Watoto walioko kwenye kituo cha FTK cha kulelea Watoto kuja kuabudu nao na kula chakula nao kisha kuwapa vifaa vya mahitaji yao thamani ya Sh. 150,000/= kama vile Sabuni nk.

- Kanisa la Kirumba Idara ya Huduma za Watoto kila Sabato huenda kutoa huduma za kiroho na kimwili katika kituo cha TFK mahali wanapolelewa watoto walio kuwa katika mazingira magumu kama vile neno la Mungu, Chakula cha pamoja na mahitaji mbali mbali.



## MAKONGAMANO.

- Makongamano matatu (3) ya Idara ya Watoto Union ambalo moja lilifanyika Kahama katika Shule ya Mingas lililo husisha Walimu wa Idara ya Watoto, Viongozi wa VBS na Shule Sabato ya Watoto. La pili lilifanyika Nyegezi Kanisani Mwanza. Katika makongamano hayo mawili jumla ya Waalimu 151 walihitimu mafunzo ya uongozi ngazi ya kwanza na ya pili (I-II). Kongamano la Tatu lilifanyika Singida Ititi lililo husisha Watoto wenye Vipawa Maalumu ili kutiwa moyo waendeleze kukuza vipawa vyao na kujifunza nyimbo za Watoto na namna ya kuziimba kwa sauti zake. Jumla ya wajumbe waliohudhuria ni 1295.
- Semina za Walimu wa Idara ya huduma za Watoto kikanda na kimitaa zikihusisha pia Shule Sabato Watoto, VBS na pia Madarasa ya Watoto yapaswavyo kuandaliwa na utengenezaji wa vifaa au zana za Watoto. Tumefanikiwa kuendesha semina za Idara 802 Ki-kanda, ki-Mitaa na ki-Makanisa.

## MACHANGIZO.

Machangizo Mawili (2) yalifanywa na Idara ya Watoto ili kusaidia ujenzi wa kituo cha Mvuto Ititi Singida na ujenzi wa Kanisa la Mbugani Nkololo.

- Kituo cha Mvuto Singida Ititi ni kiasi cha Sh. 108,550/=
- Kanisa la Mbugani Mtaa wa Nkololo kiasi cha sh. 46,400/=

Jumla Idara ya Watoto tumechangia kusaidia kazi ya Mungu kiasi cha Tsh. 154,950/=

*Mwisho wa Taarifa, Mungu awabariki.*